Sáng 3-7, Ban Thường vụ Thành ủy Biên Hòa tổ chức Lễ công bố các quyết định về công tác cán bộ.
Cụ thể, Ban Thường vụ Thành ủy Biên Hòa ban hành các Quyết định điều động đồng chí Nguyễn Hữu Tuân- Bí thư chi bộ, Trưởng phòng Lao động thương binh và xã hội tới nhận công tác tại Hội Chữ thập đỏ thành phố. Theo đó Ban Thường vụ Thành ủy Chỉ định đồng chí Nguyễn Hữu Tuân giữ chức vụ Bí thư chi bộ Hội Chữ thập đỏ thành phố Biên Hòa nhiệm kỳ 2020-2025, giới thiệu để bầu giữ chức danh chụ tịch Hội Chữ thập đỏ khóa IX, nhiệm kỳ 2022-2027; điều động đồng chí Lưu Kim Sáng – Bí thư Đảng ủy phường Hòa Bình đến công tác tại phòng Lao động thương binh và xã hội, chỉ định đồng chí Lưu Kim Sáng giữ chức vụ Bí thư chi bộ phòng Lao động thương binh và xã hội, giới thiệu để bầu giữ chức vụ Trưởng phòng Lao động thương binh và xã hội; giao đồng chí Nguyễn Hữu Nghĩa- Phó Bí thư Đảng ủy, Chủ tịch UBND phường Hòa Bình phụ trách điều hành hoạt động của Đảng bộ phường Hòa Bình cho đến khi kiện toàn bầu bổ sung chức danh Bí thư Đảng ủy phường Hòa Bình. Cũng tại hội nghị UBND TP Biên Hòa cũng trao quyết định điều động đồng chí Nguyễn Hữu Tuân đến nhận nhiệm vụ tại Hội Chữ thập đỏ thành phố, giới thiệu đồng chí Nguyễn Hữu Tuân để Hội Chữ thập đỏ bầu vào Ban Chấp hành, Ban Thường vụ và giữ chức danh chủ tịch Hội Chữ thập đỏ thành phố khóa IX, nhiệm kỳ 2022-2027; UBND TP Biên Hòa quyết định tiếp nhận và bổ nhiệm bà Lưu Kim Sáng – Bí thư Đảng ủy phường Hòa Bình giữ chức vụ Trưởng phòng Lao động, thương binh và xã hội thành phố Biên Hòa kể từ ngày 8-7-2024.
Phát biểu tại buổi công bố các quyết định về công tác cán bộ, lãnh đạo thành phố Biên Hòa đánh giá cao sự nỗ lực, cố gắng và những thành tích trong công tác của các cán bộ thuộc diện điều động, luân chuyển, tạm giao nhiệm vụ. Lãnh đạo thành phố đề nghị, trên cương vị mới, các đồng chí tiếp tục phát huy trình độ chuyên môn, năng lực điều hành, tinh thần trách nhiệm, đoàn kết cùng cơ quan, đơn vị mới khắc phục khó khăn, thực hiện tốt nhiệm vụ chính trị được giao.