Thiết thực tổ chức các hoạt động chào mừng kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh (19/5/1890 - 19/5/2024), chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam thành phố Biên Hoà lần thứ XI, nhiệm kỳ 2024 - 2029;
![](/TinTucHinhAnh/Hinh2024/2005-%20Can%20bo%20chien%20sy%20luc%20luong%20vu%20trang%20va%20doan%20vien%20thanh%20nien%20thanh%20pho.jpg)
Sáng ngày 15/5/2024, tại Tiểu Đoàn Huấn Luyện Chiến Sỹ Mới, Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thành phố, Ban Thường vụ Thành Đoàn phối hợp Ban Lãnh đạo Tiểu Đoàn Huấn Luyện Chiến Sỹ Mới tổ chức trồng cây mừng sinh nhật Bác và chào mừng Đại hội đại biểu Hội LHTN Việt Nam thành phố Biên Hoà lần thứ XI, nhiệm kỳ 2024 - 2029. Tại chương trình, hơn 50 đoàn viên, hội viên thanh niên, cán bộ, chiến sỹ lực lượng vũ trang đến từ các cơ sở Đoàn - Hội: phường Tân Phong, Quang Vinh, Quyết Thắng, Thống Nhất cùng Công an thành phố và Tiểu Đoàn Huấn Luyện Chiến Sỹ Mới đã tham gia trồng mới cây xanh tại các vị trí thuộc địa bàn quản lý của Tiểu Đoàn.
![](/TinTucHinhAnh/Hinh2024/2005-%20ĐVTN%20va%20chien%20sy%20luc%20luong%20vu%20trang%20cung%20trong%20cay.jpg)
Phát biểu tại chương trình, anh Ngô Quốc Thắng - Uỷ viên Ban Thư ký Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam tỉnh Đồng Nai, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam thành phố Biên Hoà thông tin đây là việc làm hết sức có ý nghĩa, thiết thực trong “Học tập và làm theo tư tưởng, đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh" gắn với thực hiện Đề án “Trồng 1 tỷ cây xanh" do Thủ tướng Chính phủ phát động và 20 triệu cây xanh trong giai đoạn 2021 – 2025 do UBND tỉnh Đồng Nai triển khai; đồng thời, đề nghị các cơ sở Đoàn - Hội toàn thành tục làm tốt hơn nữa công tác tuyên truyền, nâng cao nhận thức cho mỗi đoàn viên, hội viên thanh niên, thiếu nhi, chiến sỹ lực lượng vũ trang cũng như gia đình, người thân và nhân dân thành phố về mục đích, ý nghĩa, lợi ích to lớn, toàn diện, lâu dài và giá trị nhân văn của việc trồng cây, tạo phong trào sâu rộng, mỗi thanh niên trồng, chăm sóc ít nhất 01 cây xanh, góp phần xây dựng môi trường xanh sạch đẹp, gắn với phát triển kinh tế xanh, bền vững, giảm thiểu tác động của biến đổi khí hậu.
Cũng tại Chương trình, Uỷ ban hội thành phố, BTV Thành Đoàn đã trao tặng Bảng tượng trưng 1000 cây xanh cho Lãnh đạo Tiểu Đoàn Huấn Luyện Chiến Sỹ Mới.