Hoà trong không khí thanh niên cả nước thi đua lập thành tích chào mừng Đại hội Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 – 2029, thanh niên thành phố chào mừng kỷ niệm 325 năm hình thành và phát triển vùng đất Biên Hòa, Đồng Nai.
Nhằm tuyên truyền rộng rãi về Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 – 2029 trong đối tượng đoàn viên, hội viên, thanh niên, hưởng ứng đợt thi đua chào mừng Đại hội Hội LHTN Việt Nam các cấp nhiệm kỳ 2024 - 2029. Ngày 24/12/2023 tại Văn phòng Khu phố 11 - phường Tân Phong, Uỷ ban Hội LHTN Việt Nam thành phố Biên Hoà phối hợp cùng với Thành đoàn, Phòng Y tế, Trung tâm Y tế thành phố Biên Hoà tổ chức đợt 1 Hành trình “Thầy thuốc trẻ vì sức khoẻ cộng đồng" qua đó khám, tư vấn sức khỏe, phát thuốc miễn phí cho hơn 150 người dân.
Đợt 2 của hành trình sẽ dự kiến thực hiện vào cuối tháng 01/2024 tại phường Tam Phước, thành phố Biên Hòa.
![khám và tư vấn sức khỏe](/TinTucHinhAnh/Hinh2023/2512-hanh%20trình%20thay%20thuoc%20tre.jpg)
Người dân tới khám và nhận thuốc
Hành trình góp phần triển khai có hiệu quả phong trào “Tôi yêu tổ quốc tôi" trong đó chú trọng đến các hoạt động vì an sinh xã hội, khẳng định vai trò, vị trí và uy tín của tổ chức Hội LHTN Việt Nam, CLB Thầy Thuốc trẻ thành phố đối với thanh niên và xã hội, góp phần vào sự nghiệp bảo vệ, chăm sóc và nâng cao sức khỏe nhân dân; cổ vũ tinh thần sống đẹp vì cộng đồng trong các tầng lớp thanh niên.
Đây là hoạt động có ý nghĩa rất lớn và biểu thị sức mạnh của lòng nhân ái, của tinh thần xung kích, tình nguyện của thế hệ thanh niên Việt Nam nói chung và tuổi trẻ thành phố Biên Hòa nói riêng đối với đồng bào, dân tộc. Qua đó góp phần xây dựng tổ chức Hội và phong trào thanh niên của thành phố càng phát triển.