Thiết thực tổ chức các hoạt động chào mừng Đại hội Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam các cấp tiến tới Đại hội đại biểu Hội Liên hiệp thanh niên Việt Nam thành phố Biên Hòa lần thứ XI, nhiệm kỳ 2024 – 2029; hưởng ứng “Tháng công nhân" năm 2024, tiếp tục phát huy vai trò đồng hành của tổ chức Đoàn, Công đoàn trong việc chăm lo, hỗ trợ, bảo vệ quyền và lợi ích hợp pháp, chính đáng của Thanh niên công nhân; tạo sân chơi vui tươi, lành mạnh với các hoạt động văn hóa văn nghệ - thể dục thể thao cho các bạn đoàn viên, hội viên, thanh niên công nhân trên địa bàn thành phố.
![](/TinTucHinhAnh/Hinh2024/1305-Hoi%20thao%20thanh%20nien%20cong%20nhan%202024-1.jpg)
Các anh chị thanh niên công nhân tham gia môn kéo co
Sáng ngày 12/5/2024, tại Khu dân cư Phước Thái, phường Tam Phước, Ban Thường vụ Thành đoàn phối hợp với Liên đoàn lao động thành phố Biên Hòa tổ chức Hội thao Thanh niên công nhân và trao quà cho thanh niên công nhân năm 2024.
Hội thao thu hút 06 đội thanh niên công nhân tham gia với 60 vận động viên và hơn 70 đoàn viên thanh niên tham gia cổ vũ. Trải qua các vòng thi cam go, đầy năng động, Ban tổ chức đã tiến hành trao 1 giải nhất, 1 giải nhì, 1 giải ba và 3 giải khuyến khích tại mỗi môn thi.
![](/TinTucHinhAnh/Hinh2024/1305-Hoi%20thao%20thanh%20nien%20cong%20nhan%202024-2.jpg)
Trao quà thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn.
Tại chương trình, Ban tổ chức cũng trao 20 phần quà tới các anh chị thanh niên công nhân có hoàn cảnh khó khăn trên địa bàn thành phố, trị giá 10 triệu đồng.